logo
logo
Ngày đăng: Thứ Sáu 11/06/2021 - 07:19 AM - Lượt xem: 450

Chiều 10/6, đại diện Ủy ban Bầu cử TP Hồ Chí Minh cho biết, Hội đồng bầu cử Quốc gia đã ra Nghị quyết số NQ 748/NQ-HĐBCQG ngày 10/6/2021 công bố kết quả và danh sách những người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV tại TP Hồ Chí Minh.

Đồng chí Nguyễn Xuân Phúc, Ủy viên Bộ Chính trị, Chủ tịch nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam;

Chủ tịch Hội đồng Quốc phòng và An ninh thực hiện quyền cử tri tại điểm bỏ phiếu bầu cử số 10 tại huyện Củ Chi. 

Theo đó, 30 Đại biểu Quốc hội Khóa XV trúng cử tại 10 đơn vị bầu cử TP Hồ Chí Minh (xếp theo thứ tự a,b,c) như sau:

Đơn vị bầu cử số 1: Thành phố Thủ Đức có các đại biểu trúng cử:

1. Vũ Hải Quân, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng; Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Đại học Quốc gia TP Hồ Chí Minh.
2. Nguyễn Thanh Sang, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng ủy khối Dân - Chính - Đảng Thành phố Hồ Chí Minh; Bí thư Đảng ủy, Ủy viên Ban Cán sự đảng Viện kiểm sát nhân dân TP Hồ Chí Minh; Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân TP Hồ Chí Minh.
3. Nguyễn Anh Tuấn, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Đảng ủy cơ quan Trung ương Đoàn, Bí thư Thứ nhất Trung ương Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh; Chủ tịch Trung ương Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam; Chủ nhiệm Ủy ban Quốc gia về Thanh niên; Ủy viên Đoàn chủ tịch Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam; Ủy viên Hội đồng bầu cử quốc gia.

Đơn vị bầu cử số 2 gồm Quận 1, Quận 3 và quận Bình Thạnh có các đại biểu trúng cử:

1. Đỗ Đức Hiển, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Bộ Tư pháp, Bí thư Chi bộ, Vụ trưởng Vụ Pháp luật Hình sự - Hành chính, Bộ Tư pháp.
2. Nguyễn Sỹ Quang, Thành ủy viên; Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Công an Thành phố Hồ Chí Minh; Đại tá, Điều tra viên cao cấp, Thủ trưởng Cơ quan An ninh điều tra; Phó Giám đốc Công an TP Hồ Chí Minh.
3. Trần Kim Yến, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy TP Hồ Chí Minh; Bí thư Quận ủy Quận 1, TP Hồ Chí Minh.

Đơn vị bầu cử số 3 gồm Quận 5, Quận 8 và Quận 11 có các đại biểu trúng cử:

1. Lê Thanh Phong, Thành ủy viên, Bí thư Ban Cán sự đảng; Thẩm phán cao cấp, Chánh án Tòa án nhân dân TP Hồ Chí Minh.
2. Nguyễn Tri Thức, Phó Bí thư Đảng ủy khối cơ sở Bộ Y tế, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Bệnh viện Chợ Rẫy, TP Hồ Chí Minh.
3. Lê Minh Trí, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng; Bí thư Ban Cán sự đảng, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao.

Đơn vị bầu cử số 4 gồm Quận 10 và Quận 12 có các đại biểu trúng cử:

1. Nguyễn Thị Hồng Hạnh, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Khối Dân - Chính - Đảng; Đảng ủy viên Đảng ủy Sở Tư pháp, Bí thư Chi bộ 3 cơ quan Sở Tư pháp; Phó Giám đốc Sở Tư pháp; Chi hội trưởng Chi hội luật gia Sở Tư pháp Thành phố Hồ Chí Minh.
2. Trần Hoàng Ngân, Thành ủy viên; Bí thư Đảng ủy, Viện trưởng Viện Nghiên cứu phát triển Thành phố Hồ Chí Minh.

3. Văn Thị Bạch Tuyết, Thành ủy viên, Phó Bí thư Đảng ủy Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh; Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội Thành phố Hồ Chí Minh.

Đơn vị bầu cử số 5 gồm quận Tân Bình và quận Tân Phú có các đại biểu trúng cử:

1. Nguyễn Minh Đức, Phó Bí thư Chi bộ Quốc phòng và An ninh; Thiếu tướng, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Quốc phòng và An ninh của Quốc hội.
2. Trần Thị Diệu Thúy, Thành ủy viên; Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Liên đoàn Lao động Thành phố Hồ Chí Minh.
3. Trần Anh Tuấn, Đảng ủy viên, Phó Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư Thành phố Hồ Chí Minh.

Đơn vị bầu cử số 6 gồm quận Bình Tân có các đại biểu trúng cử:

1. Dương Ngọc Hải, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Thành ủy Thành phố Hồ Chí Minh.
2. Nguyễn Thiện Nhân, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội Thành phố Hồ Chí Minh.
3. Hà Phước Thắng, Thành ủy viên, Ủy viên Ban Cán sự đảng Ủy ban nhân dân, Bí thư Đảng ủy Văn phòng Ủy ban nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh; Chánh văn phòng Ủy ban nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh.

Đơn vị bầu cử số 7 gồm quận Phú Nhuận và Gò Vấp có các đại biểu trúng cử:

1. Nguyễn Minh Hoàng, Thiếu tướng, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh Thành phố Hồ Chí Minh.
2. Phạm Khánh Phong Lan, Bí thư Đảng bộ, Trưởng Ban quản lý an toàn thực phẩm TP Hồ Chí Minh; Phó Chủ tịch Hội dược học Việt Nam; Chủ tịch Hội dược học Thành phố Hồ Chí Minh; Phó Chủ tịch Hội đông y TP Hồ Chí Minh; Ủy viên Thường vụ Hội hóa học TP Hồ Chí Minh; Thành viên Hội đồng Trường Đại học Y dược TP Hồ Chí Minh.

3. Phan Thị Thanh Phương, Thành ủy viên; Bí thư Đảng ủy cơ quan Thành Đoàn; Bí thư Thành Đoàn TP Hồ Chí Minh; Ủy viên Ban Thường vụ Trung ương Đoàn, Phó Chủ tịch Hội Sinh viên Việt Nam, Chủ tịch Hội Sinh viên Việt Nam TP Hồ Chí Minh.

Đơn vị bầu cử số 8 gồm Quận 6 và huyện Bình Chánh có các đại biểu trúng cử:

1. Tô Thị Bích Châu, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy TP Hồ Chí Minh, Bí thư Đảng đoàn Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam TP Hồ Chí Minh; Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam TP Hồ Chí Minh.
2. Đặng Văn Lẫm, Thiếu tướng, Phó Tư lệnh Quân khu 7.
3. Trương Trọng Nghĩa, Phó Bí thư Đảng ủy, Ủy viên Đảng đoàn Đoàn Luật sư TP Hồ Chí Minh; Luật sư thành viên Công ty Luật TNHH YKVN; Ủy viên Ban Thường vụ Liên đoàn Luật sư Việt Nam; Phó Chủ nhiệm Đoàn Luật sư TP Hồ Chí Minh; Phó Chủ tịch Hội Hữu nghị Việt - Mỹ TP Hồ Chí Minh; Trọng tài viên Trung tâm Trọng tài quốc tế Việt Nam.

Đơn vị bầu cử số 9 gồm Quận 4, Quận 7 và huyện Nhà Bè, Cần Giờ có các đại biểu trúng cử:
1. Trần Lưu Quang, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng; Bí thư Thành ủy thành phố Hải Phòng.
2. Dương Văn Thăng, Bí thư Đảng ủy cơ quan Tòa án quân sự Trung ương, Thiếu tướng, Phó Chánh án Tòa án nhân dân tối cao, Chánh án Tòa án quân sự Trung ương.
3. Nguyễn Trần Phượng Trân, Thành ủy viên; Bí thư Đảng đoàn, Bí thư Đảng ủy cơ quan Hội Liên hiệp Phụ nữ Thành phố Hồ Chí Minh; Ủy viên Đoàn Chủ tịch Trung ương Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ TP Hồ Chí Minh.

Đơn vị bầu cử số 10 gồm huyện Củ Chi và Hóc Môn có các đại biểu trúng cử:

1. Nguyễn Thị Lệ, Phó Bí thư Thành ủy; Bí thư Đảng đoàn, Chủ tịch Hội đồng nhân dân TP Hồ Chí Minh.
2. Nguyễn Xuân Phúc, Ủy viên Bộ Chính trị, Chủ tịch nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam; Chủ tịch Hội đồng Quốc phòng và An ninh.
3. Phan Văn Xựng, Thành ủy viên; Thiếu tướng, Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy Quân sự TP Hồ Chí Minh; Chính ủy Bộ Tư lệnh TP Hồ Chí Minh.

Sau khi công bố kết quả bầu cử, Hội đồng Bầu cử Quốc gia và Ủy ban Bầu cử các cấp tiếp tục tiếp nhận đơn thư khiếu nại, tố cáo (nếu có) về kết quả bầu cử và giải quyết trong vòng 30 ngày để có cơ sở trước khi công bố xác nhận tư cách đại biểu Quốc hội trúng cử.

THEO BÁO TIN TỨC (THÔNG TẤN XÃ VIỆT NAM)

Phân hiệu trường ĐH GTVT tại TP. Hồ Chí Minh

Địa chỉ: 450-451 Lê Văn Việt, Phường Tăng Nhơn Phú A, Tp. Thủ Đức (Quận 9 cũ), TP. Hồ Chí Minh

Điện thoại: (028).3896.6798 - (028).7300.1155

Email: banbientap@utc2.edu.vn

Fax: (028).3896.4736 - Website: http://utc2.edu.vn

Thống kê truy cập

Hôm nay : 1,849

Tuần hiện tại: 54,409

Tháng hiện tại: 697,027

Tổng lượt truy cập : 14,475,851

face face face face
Bản quyền thuộc về Phân hiệu Trường Đại học GTVT tại TP. Hồ Chí Minh.Thiết kế website bởi webmoi.vn